Premier Liga BiH
Giải bóng đá Bosnia & Herzegovina · mùa 2026 · 14 câu lạc bộ
Còn gọi là: Premier Liga BiH Bosnia & Herzegovina, Giải bóng đá Bosnia & Herzegovina, BH Telecom Premier Liga BiH
Premier Liga BiH là giải bóng đá chuyên nghiệp của Bosnia & Herzegovina, được thành lập năm 1992. Giải quy tụ 13 câu lạc bộ, nhà tài trợ chính là BH Telecom. Đương kim vô địch Premier Liga BiH là FK Borac Banja Luka, câu lạc bộ giàu thành tích nhất là HŠK Zrinjski Mostar với 9 lần đăng quang. Bên dưới là danh sách câu lạc bộ, lịch sử vô địch qua các mùa, đội ngũ trọng tài và những cầu thủ có chỉ số cao nhất tại Premier Liga BiH.
Thông tin Premier Liga BiH
Lịch sử vô địch Premier Liga BiH qua các năm
Các câu lạc bộ Premier Liga BiH mùa 2026
| CLB | Huấn luyện viên | Sân vận động | Địa điểm |
|---|---|---|---|
| — | Gradski Stadion Banja Luka | Banja Luka | |
| — | Stadion Police | Trebinje | |
| — | Asim Ferhatovic Hase (Koševo) | Sarajevo | |
| — | Tušanj | Tuzla | |
| — | Luke | Doboj | |
| — | Stadion Rođenih | Mostar | |
| — | Stadion Grbavica | Sarajevo | |
| — | Mokri Dolac | Posušje | |
| — | Stadion pod Bijelim Brijegom | Mostar | |
| — | Pecara Stadium | Široki Brijeg | |
| — | Gradski Bijeljina | Bijeljina | |
| — | Gradski stadion Prijedor | Prijedor | |
| — | Bare | Tuzla | |
| — | Bilino Polje Stadium | Zenica |
Trọng tài Premier Liga BiH
| Tên | Quốc tịch |
|---|---|
|
|
Bosnia & Herzegovina
|
Cầu thủ hay nhất Premier Liga BiH
| # | Cầu thủ | Chỉ số |
|---|---|---|
| 1 | ||
| 2 | ||
| 3 | ||
| 4 | ||
| 5 | ||
| 6 | ||
| 7 | ||
| 8 | ||
| 9 | ||
| 10 | ||
| 11 | ||
| 12 | ||
| 13 | ||
| 14 | ||
| 15 | ||
| 16 | ||
| 17 | ||
| 18 | ||
| 19 | ||
| 20 | ||
| 21 | ||
| 22 | ||
| 23 | ||
| 24 | ||
| 25 | ||
| 26 | ||
| 27 | ||
| 28 | ||
| 29 | ||
| 30 |
Câu hỏi thường gặp về Premier Liga BiH
Premier Liga BiH có bao nhiêu đội tham dự?
Premier Liga BiH có 13 câu lạc bộ tham dự mỗi mùa giải.
Premier Liga BiH thành lập năm nào?
Premier Liga BiH được thành lập vào năm 1992.
Đương kim vô địch Premier Liga BiH là câu lạc bộ nào?
Đương kim vô địch Premier Liga BiH là FK Borac Banja Luka (mùa giải 2025/2026).
Câu lạc bộ nào vô địch Premier Liga BiH nhiều nhất?
HŠK Zrinjski Mostar là đội giàu thành tích nhất Premier Liga BiH với 9 lần vô địch.
Premier Liga BiH là giải đấu của quốc gia nào?
Premier Liga BiH là giải bóng đá chuyên nghiệp của Bosnia & Herzegovina.
Nhà tài trợ của Premier Liga BiH là ai?
Nhà tài trợ chính của Premier Liga BiH là BH Telecom.